Kể từ ngày 20/11/2023, Ban Quản lý các KCN sẽ thực hiện thủ tục cấp C/O mẫu D đối với các doanh nghiệp trong các khu công nghiệp trên địa bàn tỉnh Đồng Nai (trừ các doanh nghiệp có văn bản đề nghị được tiếp tục thực hiện thủ tục cấp C/O tại các tổ chức khác).
Đối với các doanh nghiệp đang thực hiện thủ tục cấp C/O mẫu D tại các tổ chức khác nếu có nhu cầu thực hiện thủ tục cấp C/O mẫu D tại Ban Quản lý các KCN thì đề nghị có văn bản gửi về Ban Quản lý các KCN để được thực hiện.
Thủ tục đề nghị cấp C/O mẫu D được thực hiện hoàn toàn trực tuyến trên Hệ thống EcoSys của Bộ Công Thương (Hệ thống quản lý và cấp giấy chứng nhận xuất xứ điện tử), do đó rất thuận lợi cho doanh nghiệp trong việc thực hiện thủ tục.
Ban Quản lý các KCN thông báo đến các doanh nghiệp tại các khu công nghiệp tỉnh Đồng Nai biết, thực hiện.
Trong quá trình thực hiện, nếu có khó khăn, vướng mắc, đề nghị doanh nghiệp liên hệ với Phòng Quản lý Doanh nghiệp, số điện thoai: 0251.3892378 (số máy nhánh từ 251-255) để được hướng dẫn.
Đánh giá về trang thông tin điện tử Ban Quản lý các Khu công nghiệp Đồng Nai