Thực hiện kế hoạch giao ban định kỳ, từ ngày 22/11/2023 đến ngày 24/11/2023 Ban Quản lý các KCN Đồng Nai đã phối hợp các sở ngành liên quan tổ chức Hội nghị giao ban doanh nghiệp khu công nghiệp 6 tháng cuối năm 2023 với hình thức trực tiếp. Tham dự các hội nghị có hơn 200 khách mời là đại diện các doanh nghiệp trong các KCN trên địa bàn tỉnh Đồng Nai.
Tại Hội nghị, Ban Quản lý các KCN Đồng Nai đã phối hợp các sở ngành triển khai các quy định pháp luật mới, đặc biệt là các quy định liên quan đến việc lập quy hoạch theo Quyết định số 2793/QĐ-UBND ngày 08/11/2023 của UBND tỉnh về việc ủy quyền Ban Quản lý các KCN phê duyệt hồ sơ điều chỉnh cục bộ quy hoạch xây dựng khu công nghiệp đã được phê duyệt; phê duyệt nhiệm vụ và đồ án quy hoạch chi tiết xây dựng dự án đầu tư trong các khu công nghiệp trên địa bản tỉnh Đồng Nai. Đồng thời, tại Hội nghị có 28 doanh nghiệp phát biểu với 46 ý kiến nêu ra các khó khăn, vướng mắc trong quá trình hoạt động và về cơ bản các ý kiến này đã được Ban Quản lý các KCN và các sở ngành hướng dẫn, trả lời trực tiếp tại Hội nghị.
Hội nghị giao ban doanh nghiệp khu công nghiệp trên địa bàn tỉnh Đồng Nai được diễn ra định kỳ 2 lần/năm. Thông qua các buổi Hội nghị, các doanh nghiệp có thể cập nhật, nắm bắt rõ hơn các quy định của pháp luật đặc biệt đối với các doanh nghiệp đang gặp khó khăn vướng mắc qua đó giúp các doanh nghiệp hoạt động sản xuất tốt hơn./.
Đánh giá về trang thông tin điện tử Ban Quản lý các Khu công nghiệp Đồng Nai